English website
Viðurkenning fyrir skógartengt útinám
Þriðjudagur, 13. desember 2011 09:14

Í dag kl. 14:30 mun Katrín Jakobsdóttir mennta- og menningarmálaráðherra  afhenda  Ártúnsskóla í  Reykjavík viðurkenningu fyrir ötult starf í skógartengdu útinámi í tilefni af alþjóðaári skóga. Af sama tilefni mun ráðherra  afhenda skólanum fyrsta eintak myndarinnar Skógurinn og við (Of Forests and Men) sem í framhaldinu mun verða send til allra grunnskóla í landinu ásamt leiðbeiningum um skógartengd verkefni.

Börn í 1. og 2. bekk skólans taka þátt í athöfninni en þau sóttu jólatré skólans í grenndarskóg sinn og gróðursettu rauðgrenitré í staðinn, sem sprottin eru af fræjum sem komu úr könglum Oslóartrésins á Austurvelli 2007 og voru ræktuð í Ræktunarstöð  Umhverfissvið Reykjavíkurborgar  í Fossvoginum.

Börnin munu færa gestum gjafir skógarins af þessu tilefni.